ตาราง บอล โลก 2022 ล่าสุดในเวลาประเทศไทย

อย่าลืมตั้งนาฬิกาปลุกและติดตามการแข่งขันที่น่าตื่นเต้นทั้งหมดในเฟรมเวิร์ก ตาราง บอล โลก 2022 เวลาประเทศไทย.

ลิงก์เข้า 188bet ล่าสุด - อัปเดต 04/2024

ฟุตบอลโลก 2022 – ฟุตบอลโลก 2022 จะเป็นการแข่งขันฟุตบอลโลกครั้งที่ 22 เป็นครั้งแรกที่ทัวร์นาเมนต์นี้จะจัดขึ้นที่กาตาร์และจะมีขึ้นในฤดูหนาวตามข่าว ตาราง บอล โลก 2022.

สาเหตุที่ต้องจัดบอลโลก 2022 ในฤดูหนาว เนื่องจากอุณหภูมิในฤดูร้อนที่กาตาร์ค่อนข้างสูง ไม่เหมาะกับการจัดการแข่งขันฟุตบอล ดังนั้นทัวร์นาเมนต์ ทาง เข้า 188bet จำนวนมากทั่วโลกจะต้องปรับตารางการแข่งขันเพื่อให้ทีมชาติสามารถทำตามตารางการแข่งขันฟุตบอลโลกปี 2022 ได้

The latest 2022 World Cup schedule in Thailand time

รอบสุดท้ายจะจัดขึ้นโดยมีส่วนร่วมของ 32 ทีมฟุตบอลระดับชาติรวมถึงทีมเจ้าภาพกาตาร์ นี่เป็นฟุตบอลโลกครั้งที่ 2 ที่จัดขึ้นในเอเชีย (หลังฟุตบอลโลก 2002 ที่ญี่ปุ่นและเกาหลีใต้) และเป็นครั้งสุดท้ายที่ทัวร์นาเมนต์มี 32 ทีมที่เข้าร่วม ในปี 2026 จำนวนทีมที่เข้าร่วมจะเพิ่มขึ้นเป็น 48 ทีม

32 ทีม แบ่งเป็น 8 กลุ่ม ทีมจะแข่งขันกันในรอบ Round-robin โดยสองทีมแรกในกลุ่มจะได้รับตั๋วเข้ารอบ 16 ทีมสุดท้าย อัตราต่อรองเจ้าบ้านของ สมัคร 188bet World Cup 2022 นั้นเอนเอียงไปทางทีมวางอันดับ เช่น บราซิล ฝรั่งเศส อาร์เจนตินา เยอรมนี และอังกฤษ เหล่านี้ยังเป็นทีมที่มีผลงานในรอบแบ่งกลุ่มที่น่าประทับใจ เหนือกว่าทีมอื่นๆ

รายชื่อกลุ่มในฟุตบอลโลก 2022 รอบชิงชนะเลิศ

The latest 2022 World Cup schedule in Thailand time

กลุ่ม A: กาตาร์, เอกวาดอร์, เซเนกัล, เนเธอร์แลนด์

กลุ่ม B: อังกฤษ, อิหร่าน, สหรัฐอเมริกา, เวลส์

กลุ่ม C: อาร์เจนตินา, ซาอุดีอาระเบีย, เม็กซิโก, โปแลนด์

กลุ่ม D: ฝรั่งเศส, ออสเตรเลีย, เดนมาร์ก, ตูนิเซีย

กลุ่ม E: สเปน, คอสตาริกา, เยอรมนี, ญี่ปุ่น

กลุ่ม F: เบลเยียม, แคนาดา, โมร็อกโก, โครเอเชีย

กลุ่ม G: บราซิล, เซอร์เบีย, สวิตเซอร์แลนด์, แคเมอรูน

Group H: โปรตุเกส, กานา, อุรุกวัย, เกาหลีใต้

ตาราง บอล โลก 2022 เริ่มตั้งแต่วันที่ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2565 และสิ้นสุดในวันที่ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2565 ในกาตาร์

ตาราง บอล โลก 2022 เวลาประเทศไทย:

รอบแบ่งกลุ่ม (จัดขึ้นตั้งแต่วันที่ 21 พฤศจิกายนถึง 2 ธันวาคม)

The latest 2022 World Cup schedule in Thailand time

กลุ่ม A: กาตาร์, เอกวาดอร์, เซเนกัล, เนเธอร์แลนด์

11/20 เวลา 23.00 น: กาตาร์ vs เอกวาดอร์

17:00 น. วันที่ 21 พฤศจิกายน: เซเนกัล vs เนเธอร์แลนด์

20:00 น. วันที่ 25 พฤศจิกายน: กาตาร์ vs เซเนกัล

23:00 น. วันที่ 25 พฤศจิกายน: เนเธอร์แลนด์ vs เอกวาดอร์

22:00 น. วันที่ 29 พฤศจิกายน: เนเธอร์แลนด์ vs กาตาร์

22:00 น. วันที่ 29 พฤศจิกายน: เอกวาดอร์ vs เซเนกัล

กลุ่ม B: อังกฤษ, อิหร่าน, สหรัฐอเมริกา, เวลส์

20:00 น. วันที่ 21 พฤศจิกายน: อังกฤษ vs อิหร่าน

14:00 น. วันที่ 21 พฤศจิกายน: สหรัฐอเมริกา vs เวลส์

17:00 น. วันที่ 25 พฤศจิกายน: เวลส์ vs อิหร่าน

14.00 น. วันที่ 25 พฤศจิกายน: อังกฤษ vs สหรัฐอเมริกา

14:00 น. 29 พฤศจิกายน: เวลส์ vs อังกฤษ

14.00 น. วันที่ 29 พฤศจิกายน: อิหร่าน vs สหรัฐอเมริกา

กลุ่ม C: อาร์เจนตินา, ซาอุดีอาระเบีย, เม็กซิโก, โปแลนด์

17:00 น. วันที่ 22 พฤศจิกายน: อาร์เจนตินา vs ซาอุดีอาระเบีย

23:00 น. วันที่ 22 พฤศจิกายน: เม็กซิโก vs โปแลนด์

20:00 น. วันที่ 26 พฤศจิกายน: โปแลนด์ vs ซาอุดีอาระเบีย

14:00 น. 26 พฤศจิกายน: อาร์เจนตินา vs เม็กซิโก

14.00 น. วันที่ 30 พฤศจิกายน: โปแลนด์ vs อาร์เจนตินา

14.00 น. วันที่ 30 พฤศจิกายน: ซาอุดีอาระเบีย vs เม็กซิโก

กลุ่ม D: ฝรั่งเศส, ออสเตรเลีย, เดนมาร์ก, ตูนิเซีย

20:00 น. วันที่ 22 พฤศจิกายน: เดนมาร์ก vs ตูนิเซีย

14:00 น. 22 พฤศจิกายน: ฝรั่งเศส vs ออสเตรเลีย

17:00 ของวันที่ 26 พฤศจิกายน: ตูนิเซียกับออสเตรเลีย

23:00 11/26: ฝรั่งเศส vs เดนมาร์ก

22:00 น. วันที่ 30 พฤศจิกายน: ตูนิเซีย vs ฝรั่งเศส

22:00 น. วันที่ 30 พฤศจิกายน: ออสเตรเลีย vs เดนมาร์ก

กลุ่ม E: สเปน, คอสตาริกา, เยอรมนี, ญี่ปุ่น

20:00 23 พฤศจิกายน: เยอรมนี vs ญี่ปุ่น

23:00 11/23: สเปนกับคอสตาริกา

17:00 น. วันที่ 27 พฤศจิกายน: ญี่ปุ่น vs คอสตาริกา

14:00 น. วันที่ 27 พฤศจิกายน: สเปน vs เยอรมนี

14.00 น. วันที่ 1 ธันวาคม: ญี่ปุ่น vs สเปน

14:00 น. วันที่ 1 ธันวาคม: คอสตาริกา vs เยอรมนี

กลุ่ม F: เบลเยียม, แคนาดา, โมร็อกโก, โครเอเชีย

17:00 น. วันที่ 23 พฤศจิกายน: โมร็อกโก vs โครเอเชีย

14:00 น. 23 พฤศจิกายน: เบลเยียม vs แคนาดา

20:00 น. 27 พฤศจิกายน: เบลเยียม vs โมร็อกโก

23:00 น. วันที่ 27 พฤศจิกายน: โครเอเชีย vs แคนาดา

22:00 น. วันที่ 1: โครเอเชีย vs เบลเยียม

22:00 น. วันที่ 1: แคนาดา vs โมร็อกโก

กลุ่ม G: บราซิล, เซอร์เบีย, สวิตเซอร์แลนด์, แคเมอรูน

17:00 น. วันที่ 24 พฤศจิกายน: สวิตเซอร์แลนด์ vs แคเมอรูน

14:00 น. วันที่ 24 พฤศจิกายน: บราซิล vs เซอร์เบีย

17:00 น. วันที่ 28 พฤศจิกายน: แคเมอรูน vs เซอร์เบีย

23:00 น. วันที่ 28 มกราคม: บราซิล vs สวิตเซอร์แลนด์

14:00 น. วันที่ 2 ธันวาคม: แคเมอรูน vs บราซิล

14:00 น. วันที่ 2 ธันวาคม: เซอร์เบีย vs สวิตเซอร์แลนด์

กลุ่ม H: โปรตุเกส, กานา, อุรุกวัย, เกาหลีใต้

20:00 ของวันที่ 24 พฤศจิกายน: อุรุกวัย vs เกาหลี

23:00 น. วันที่ 24 พฤศจิกายน: โปรตุเกส vs กานา

20:00 วันที่ 28 พฤศจิกายน: เกาหลี vs กานา

14.00 น. วันที่ 28 พฤศจิกายน: โปรตุเกส vs อุรุกวัย

22:00 น. วันที่ 2 ธันวาคม: เกาหลี vs โปรตุเกส

22:00 น. วันที่ 2 ธันวาคม: กานา vs อุรุกวัย

รอบที่ 16 (เริ่มตั้งแต่วันที่ 3 ธันวาคม ถึง 6.12)

22.00 น. วันที่ 3 ธันวาคม คู่ที่ 1: ที่หนึ่งในกลุ่ม A กับอันดับสองในกลุ่ม B

14.00 น. วันที่ 4 ธันวาคม คู่ที่ 2: ที่หนึ่งในกลุ่ม C vs อันดับสองในกลุ่ม D

22h ของ 04.12 แมทช์ 3: ที่หนึ่งในกลุ่ม D กับอันดับที่สองในกลุ่ม C

02.00 น. วันที่ 5 ธันวาคม แมตช์ที่ 4: ที่หนึ่งในกลุ่ม B vs อันดับสองในกลุ่ม A

22h วันที่ 5 ธันวาคม การแข่งขัน 5: ที่หนึ่งในกลุ่ม E กับอันดับสองในกลุ่ม F

02.00 น. วันที่ 6 ธันวาคม การแข่งขัน 6: ที่หนึ่งในกลุ่ม G กับอันดับที่สองในกลุ่ม H

22:00 น. วันที่ 6 ธันวาคม นัดที่ 7: ที่หนึ่งในกลุ่ม F vs อันดับสองในกลุ่ม E

02.00 น. 07.12 น. นัดที่ 8: ที่หนึ่งในกลุ่ม H vs อันดับสองในกลุ่ม G

รอบก่อนรองชนะเลิศ (9 ธันวาคม ถึง 10 ธันวาคม)

22.00 น. 09.12 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดที่ 1: ชนะคู่ที่ 5 vs ชนะคู่ที่ 6

02.00 น. ของวันที่ 10 ธันวาคม รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดที่ 2: ชนะคู่ที่ 1 vs ชนะคู่ที่ 2

22.00 น. ของวันที่ 10 ธันวาคม รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดที่ 3: ชนะคู่ที่ 7 กับ ชนะคู่ที่ 8

02.00 น. วันที่ 11.12 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 4: ชนะ คู่ที่ 4 vs ชนะ คู่ที่ 3

รอบรองชนะเลิศ (จัดขึ้นตั้งแต่วันที่ 13 ธันวาคมถึง 14 ธันวาคม)

02.00 น. 14.12 น. รอบรองชนะเลิศ 1: TK 2 ชนะ 1 ชนะ

02h00 ของ 15.12 รอบรองชนะเลิศ 2: ชนะที่ 3 กับชัยชนะที่ 4

นัดที่ 3 เวลา 22.00 . วันที่ 17.12

22.00 น. วันที่ 17.12 น. แพ้ รอบรองชนะเลิศ 1 พบกับ ผู้แพ้ รอบรองชนะเลิศ 2

รอบชิงชนะเลิศ: 22.00 . วันที่ 18 ธันวาคม

02h00 ของ 18.12 ชนะรอบรองชนะเลิศ 1 vs ผู้ชนะรอบรองชนะเลิศ 2

ฟุตบอลโลก 2022 จะสิ้นสุดในวันที่ 18 ธันวาคม มีสถานที่ 8 แห่งที่ได้รับเลือกให้เป็นเจ้าภาพ ได้แก่ สนามกีฬา Lusail Iconic, สนามกีฬา Al Bayt, สนามกีฬา 974, สนามกีฬา Al Thumama, สนามกีฬา Education City, สนามกีฬา Ahmed bin Ali, สนามกีฬา Khalifa International และสนามกีฬา Al Janoub